* Trung Tâm Nhật Ngữ SOFL được thiết kế cơ sở vật chất nhằm tạo điều kiện cho học viên có môi trường học tập tiếp thu cách tốt nhất. Trung tâm có phòng học tiện nghi theo tiêu chuẩn quốc tế, số lượng tối đa không quá 15 học viên cho mỗi lớp học. Lớp học được thiết kế theo mô hình nghe nhìn giao tiếp, học viên ngồi học có thể giao tiếp với nhau và với giáo viên một cách thoải mái.
* Có nơi trông xe an toàn, tiện lợi.
* Hệ thống cung cấp điện dự phòng.
* Lớp học được trang bị những thiết bị nghe nhìn như: tivi kỹ thuật số, đầu đĩa và các trang thiết bị khác nhằm giúp học viên có điều kiện học tập tốt nhất.
* Có Không gian ngồi đọc sách ở tầng 1 hữu ích cho học viên đến tự học, tham gia câu lạc bộ hoặc giải lao sau những giờ học căng thẳng.
* Đến với Trung tâm Tiếng Nhật SOFL bạn sẽ có được môi trường và không gian tốt nhất cho việc học và nâng cao trình độ tiếng Nhật.