Nội dung đào tạo của chương trình luyện thi N5 xoay quanh các mảng kiến thức căn bản về đọc- viết và từ vựng, ngữ pháp, kanji...
Kỳ thi năng lực tiếng Nhật JLPT là kỳ thi lấy chứng chỉ năng lực tiếng Nhật hằng năm, được tổ chức bởi Sở Giao dịch Quỹ Nhật Bản và Nhật Bản Giáo dục và Dịch vụ từ năm 1984. Đây được coi là một chứng chỉ đáng tin cậy của việc đánh giá và xác định trình độ thông thạo tiếng Nhật của những học viên không phải là người Nhật. Nội dung đào tạo của chương trình luyện thi N5 sẽ giúp bạn ôn thi và nâng cao sự hiểu biết về tiếng Nhật và ngôn ngữ nói chung.
Cấu trúc đề thi N5 cũng bao gồm các phần như mọi đề JLPT bình thường. Cấp độ ở mức căn bản nhất, yêu cầu Đọc hiểu cụm từ, câu, đoạn văn. Nắm được các chữ Hiragana, Katakana, chữ Hán cơ bản, nghe được key trong hội thoại ngắn cơ bản...
* Về thông tin kỳ thi:
Tại Hà Nội bạn có thể đăng ký thi N5 tiếng Nhật định kỳ vào tháng 3 (thi vào tháng 7) và tháng 8 (thi vào tháng 12) hàng năm. Bạn có thể xin hồ sơ đăng ký dự thi tại
- Khoa Đông Dương, Đại học Ngoại ngữ, Đại học Quốc gia Hà nội.
- Đại học Hà nội (Chỉ kỳ thi tháng 12)
Dựa theo hồ sơ, bạn làm theo và nộp hồ sơ theo hướng dẫn có sẵn, rất đầy đủ.
Theo thông tin trên, trung tâm tiếng Nhật SOFL khuyên bạn nên tham gia ôn luyện thi N5 tiếng Nhật trong một khóa khoảng hơn 2 tháng, sau đó kể cả bạn có thi lấy bằng hay không, khóa luyện thi này vẫn rất có ích cho bạn.
* Nội dung đào tạo N5
1. Trình độ luyện thi: N5
2. Giáo viên: Người Việt và người Nhật phụ trách.
3. Đối tượng tuyển sinh: các bạn có nguyện vọng dự thi vào kì thi Năng Lực Nhật ngữ N5.
4. Trình độ yêu cầu: Đã học chương trình sơ cấp tiếng Nhật
5. Thời lượng học : 30 buổi TRUNG TÂM TIẾNG NHẬT SOFL
Cơ sở 1 Số 365 - Phố vọng - Đồng tâm - Hai Bà Trưng - Hà Nội Cơ sở 2: 44 Lê Đức Thọ Kéo Dài - Mai Dịch - Cầu Giấy - Hà Nội
Cơ sở 3: 54 Ngụy Như Kon Tum - Nhân Chính - Thanh Xuân - Hà Nội
Tel: 0462 927 213 - Hotline: 0917 86 12 88 - 0962 461 288
Email: trungtamtienghansofl@gmail.com