Giáo trình Minna no Nihongo được đánh giá là bộ giáo trình uy tín và thông dụng cho việc giảng dạy tiếng nhật hiện nay trong các trường ngoại ngữ trên thế giới cũng như ở Việt Nam
Ngày nay, việc mở rộng giao lưu kinh tế cũng như văn hóa giữa các nước trên thế giới khiến cho việc học ngoại ngữ trở nên thiết yếu. Từ những năm gần đây, khi tiếng anh trở nên quá phổ biến thì việc học tiếng nhật đang trở thành một trào lưu “hot”.
Để bắt đầu việc học tiếng Nhật, việc đầu tiên chính là chọn lựa được một cuốn giáo trình phù hợp. Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều giáo trình học tiếng Nhật, tuy nhiên, làm sao để chọn lựa được cuốn giáo trình phù hợp và bổ ích cho việc học tiếng nhật giữa trăm nghìn đầu sách là một vấn đề.
Hôm nay tôi xin giới thiệu với các bạn một bộ giáo trình học tiếng Nhật nổi tiếng - Giáo trình Minna no Nihongo, chắc hẳn với các bạn học tiếng nhật cũng không quá xa lạ gì với bộ giáo trình này.
Giáo trình tiếng nhật Minna no Nihongo đã đáp ứng được nhu cầu học tiếng nhật của nhiều người thời điểm hiện tại.
Giáo trình giới thiệu tiếng Nhật sơ cấp, từ các bài học vỡ lòng về chữ cái. Giáo trình gồm 50 bài học giới thiệu về tiếng nhật, các mẫu câu từ cơ bản, phần Mondai, Choukai Tasuku kèm Audio và nhiều sách phụ trước khác được tích hợp trong giáo trình. Các bạn có thể tìm download bản mềm trên trang web http://trungtamnhatngu.edu.vn/
Chúc các bạn học tiếng Nhật thành công!
Thông tin được cung cấp bởi TRUNG TÂM TIẾNG NHẬT SOFL
Cơ sở 1 Số 365 - Phố vọng - Đồng tâm - Hai Bà Trưng - Hà Nội Cơ sở 2: 44 Lê Đức Thọ Kéo Dài - Mai Dịch - Cầu Giấy - Hà Nội
Cơ sở 3: 54 Ngụy Như Kon Tum - Nhân Chính - Thanh Xuân - Hà Nội
Tel: 0462 927 213 - Hotline: 0917 86 12 88 - 0962 461 288
Email: trungtamtienghansofl@gmail.com